Direbobi na iya daidaita ma'auni na akwatunan gear atomatik da hannu ta yin amfani da mashin motsa jiki, waɗanda levers ɗin da aka ɗora zuwa sitiyari ko ginshiƙi.
Yawancin akwatunan gear atomatik suna da yanayin motsi na hannu wanda ƙila za'a iya zaɓa ta farko daidaita madaidaicin lever ɗin da ke kan na'ura mai bidiyo zuwa matsayin jagora. Direba na iya canza ma'auni da hannu ta yin amfani da paddles akan sitiyarin maimakon samun watsawa yayi musu.
Ɗayan (sau da yawa madaidaicin madaidaicin) yana ɗaukar kayan hawan sama kuma ɗayan (yawanci madaidaicin hagu) yana sarrafa saukowa; kowane filafili yana motsa kaya ɗaya lokaci ɗaya. Fil ɗin suna yawanci a ɓangarorin biyu na sitiyarin.